Connect with us

Hi, what are you looking for?

Kerala News

ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് തൊട്ടുമുമ്പ് ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ മരവിപ്പിച്ചു: ബിജെപി നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിനെതിരെ രൂക്ഷ വിമർശനവുമായി കോൺഗ്രസ്

‘വിമാനയാത്ര മറക്കൂ, പ്രചാരണത്തിന് ട്രെയിനിൽ പോലും പോകാനാകില്ല’: ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ മരവിപ്പിച്ചതിന് ബിജെപി നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിനെതിരെ കോൺഗ്രസിൻ്റെ ആരോപണങ്ങൾ

മൂന്ന് മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളായ സോണിയാ ഗാന്ധി, രാഹുൽ ഗാന്ധി, പാർട്ടി അധ്യക്ഷൻ മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ എന്നിവർ നടത്തിയ അപൂർവ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ, ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് തൊട്ടുമുമ്പ് ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ മരവിപ്പിച്ചതിന് ബിജെപി നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിനെതിരെ പാർട്ടി യാതൊരു തടസ്സവുമില്ലാതെ ആക്രമണം അഴിച്ചുവിട്ടു.

കോൺഗ്രസിനെ സാമ്പത്തികമായി തകർക്കാൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ആസൂത്രിതമായ ശ്രമമാണ് നടക്കുന്നതെന്ന് സോണിയ ഗാന്ധി പറഞ്ഞപ്പോൾ, പ്രധാനമന്ത്രിയുടെയും ആഭ്യന്തരമന്ത്രിയുടെയും “ക്രിമിനൽ നടപടി” എന്നാണ് രാഹുൽ ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്. മറുവശത്ത്, സുപ്രീം കോടതി റദ്ദാക്കിയ ഇലക്ടറൽ ബോണ്ട് പദ്ധതിയെ പരാമർശിച്ച് ബിജെപി ചില കമ്പനികളിൽ നിന്ന് പണം വാങ്ങിയെന്ന് മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ ആരോപിച്ചു.

210 കോടി രൂപ നികുതി ആവശ്യപ്പെടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തർക്കവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തങ്ങളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ ആദായനികുതി വകുപ്പ് മരവിപ്പിച്ചതായി ഫെബ്രുവരിയിൽ കോൺഗ്രസ് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാൽ ഐടി വകുപ്പിൽ നിന്ന് ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനകളൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല.

കോൺഗ്രസ് നടത്തിയ അഞ്ച് വലിയ ആരോപണങ്ങൾ

കോൺഗ്രസിൻ്റെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ മരവിപ്പിച്ച സംഭവത്തിൽ, ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പാർട്ടിയെ തകർക്കാൻ ആസൂത്രിതമായിട്ടുണ്ടെന്ന് രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു. “നമ്മുടെ നേതാക്കൾക്ക് രാജ്യത്തിൻ്റെ ഒരു ഭാഗത്ത് നിന്ന് മറ്റൊരിടത്തേക്ക് പറക്കാൻ കഴിയില്ല. പറക്കുന്നത് മറക്കുക, അവർക്ക് ഒരു ട്രെയിനിൽ പോലും പോകാൻ കഴിയില്ല,” രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

പാർട്ടിയുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ മരവിപ്പിച്ചതിനാൽ പ്രചാരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താൻ പാർട്ടിക്ക് കഴിയുന്നില്ലെന്നും രാഹുൽ ഗാന്ധി ആരോപിച്ചു. “ഇന്ത്യയിലെ 20% ഞങ്ങൾക്ക് വോട്ട് ചെയ്യുന്നു, ഞങ്ങൾക്ക് ഒന്നിനും 2 രൂപ നൽകാനാവില്ല. ഞങ്ങൾക്ക് പ്രചാരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താനാവില്ല, ഞങ്ങളുടെ തൊഴിലാളികളെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല, ഞങ്ങളുടെ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല… അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിഷയത്തിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ്റെ മൗനത്തെയും രാഹുൽ ഗാന്ധി ചോദ്യം ചെയ്തു. “എനിക്ക് രസകരമായ കാര്യം, ജനാധിപത്യ ചട്ടക്കൂട് സംരക്ഷിക്കേണ്ട സ്ഥാപനങ്ങൾ ഈ രാജ്യത്ത് ഉണ്ട് എന്നതാണ്. രാജ്യത്ത് ഒരു തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ഉണ്ട്, പക്ഷേ അത് ഒന്നും പറഞ്ഞിട്ടില്ല.”

പ്രധാന പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയുടെ സാമ്പത്തികം ആക്രമിക്കപ്പെടുകയാണെന്ന് സോണിയ ഗാന്ധി ആരോപിച്ചു. “പൊതുജനങ്ങളിൽ നിന്ന് പിരിച്ചെടുത്ത ഫണ്ടുകൾ മരവിപ്പിക്കുകയും ഞങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ടുകളിൽ നിന്നുള്ള പണം നിർബന്ധിതമായി തട്ടിയെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

ഇലക്ടറൽ ബോണ്ട് സ്കീമിന് കീഴിൽ, ബിജെപി അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകളിൽ ആയിരക്കണക്കിനും കോടിക്കണക്കിന് രൂപയും നിറച്ചു. മറുവശത്ത്, ഒരു ഗൂഢാലോചനയുടെ കീഴിൽ, പ്രധാന പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് മരവിപ്പിച്ചു. അതിനാൽ, ഫണ്ടിൻ്റെ അഭാവത്തിൽ, ഒരു ലെവൽ പ്ലേയിംഗ് ഫീൽഡില്ല. ഇത് ഭരണകക്ഷിയുടെ അപകടകരമായ കളിയാണ്. ദൂരവ്യാപകമായ ആഘാതം,” ഖാർഗെ പറഞ്ഞു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

Film News

മീരാ ജാസ്മിന്റെ പിതാവ് ജോസഫ് ഫിലിപ്പ് അന്തരിച്ചു. 83 വയസ്സായിരുന്നു. വാര്‍ധക്യ സഹജമായ അസുഖങ്ങളെ തുടര്‍ന്ന് ചികിത്സയില്‍ കഴിയുകയായിരുന്നു.എറണാകുളത്ത് വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം.ഭാര്യ ഏലിയാമ്മ ജോസഫ്. മറ്റു മക്കള്‍- ജിബി സാറാ ജോസഫ്, ജെനി...

Kerala News

കൊച്ചി:ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് ടിടിഇയെ തള്ളിയിട്ട് കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ഒഡിഷ ഗഞ്ചം സ്വദേശി രജനീകാന്ത് രണജിത്തിനെ (42) നെതിരേ കൊലക്കുറ്റം ചുമത്തി.എറണാകുളം മഞ്ഞുമ്മൽ കുണ്ടാപ്പാടം റോഡ് മൈത്രി ലെയിനിൽ താമസിക്കുന്ന തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശി...

Kerala News

ആലപ്പുഴയില്‍ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ജീവനക്കാരി മരിച്ചനിലയില്‍ മുറിക്ക് പുറത്തുനിന്ന് കണ്ടെത്തി.നെടുമുടി വൈശ്യംഭാഗത്തെ അയന റിസോര്‍ട്ടിലാണ് ജീവനക്കാരി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത് അസം സ്വദേശിനി ഖാസിറ കൗദും (44) ആണ് മരിച്ചത്. ഇവർത്തമസിച്ചിരുന്ന മുറിക്ക് പുറത്തുനിന്നാണ്...

Kerala News

സംസ്ഥാനത്ത് എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി പരീക്ഷകളുടെ മൂല്യനിർണയം ഇന്ന് മുതൽ. മാർച്ച് മാസം അവസാന വാരമാണ് എസ്എസ്എല്‍സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകള്‍ അവസാനിച്ചത്. ഇതാദ്യമായാണ് പരീക്ഷയ്ക്ക് ശേഷം ഇത്ര വേഗത്തില്‍ മൂല്യ നിര്‍ണയം നടക്കുന്നത്....