Connect with us

Hi, what are you looking for?

Kerala News

സിഎഎയുടെ കാര്യത്തിൽ കോൺഗ്രസ് ഒളിച്ചുകളിക്കുന്നു: മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ

 

പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമത്തിനെതിരായ സമരത്തിൽ കോൺഗ്രസ് ഒളിച്ചുകളി തുടരുകയാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. ഭരണഘടനാ സംരക്ഷണ സമിതിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ കോഴിക്കോട് ബീച്ചിൽ നടന്ന പൗരത്വ സംരക്ഷണ റാലി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

നിയമഭേദഗതിക്കെതിരെ രാജ്യത്ത് വൻ പ്രക്ഷോഭം നടക്കുമ്പോൾ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ്റെ വസതിയിൽ വിരുന്ന് നടന്നു. ഏറ്റവും വലിയ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് വിദേശത്തേക്ക് പോയി. ഡൽഹിയിൽ നടന്ന സമരത്തിൽ ഇടതുപക്ഷ നേതാക്കളെ കൂടാതെ ഒരു കോൺഗ്രസ് നേതാവിനെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല. മൗനത്തിൻ്റെയും നിസ്സംഗതയുടെയും കുറ്റം.ഭരണം വന്നപ്പോഴും കോൺഗ്രസ് നിലപാട് പറഞ്ഞില്ല.ഒരു വിഭാഗത്തെ ആട്ടിയോടിക്കാനുള്ള ശ്രമമാണെന്ന ആശങ്ക ഉയർന്നപ്പോൾ അഖിലേന്ത്യാ തലത്തിൽ കോൺഗ്രസ് പ്രതികരിച്ചില്ല. രാഹുൽ ഗാന്ധി ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയ്ക്ക് പോയി, ഇക്കാര്യത്തിൽ തികഞ്ഞ മൗനമാണ്.മാധ്യമപ്രവർത്തകർ പ്രതികരണം തേടിയപ്പോൾ ആലോചിക്കാമെന്ന് മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ പറഞ്ഞു. , മുഖ്യമന്ത്രി വിജയൻ പറഞ്ഞു.

കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള ആരിഫ് എംപി മാത്രമാണ് ലോക്‌സഭയിൽ ശബ്ദമുയർത്തിയത്. മറ്റുള്ളവർ പ്രതികരിക്കാതെ മൂലയിൽ ഒളിച്ചിരുന്നു. രാജ്യസഭയിൽ പ്രതിഷേധത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയത് എളമരം കരീമാണ്. ഭേദഗതി നിർദേശിച്ചപ്പോഴും കോൺഗ്രസുകാർ ഇടപെട്ടില്ല. നേരത്തെ എതിർത്തവർ. കേരളത്തിലെ ഭേദഗതി പിന്നീട് മാറ്റിവച്ചു.എന്തുകൊണ്ടാണ് നിയമസഭാ പ്രമേയത്തെ കെ.പി.സി.സി പ്രസിഡൻ്റ് പരിഹസിച്ചതെന്ന് വ്യക്തമല്ല.കോൺഗ്രസ് നടപടി ആർ.എസ്.എസിനെയും കേന്ദ്രസർക്കാരിനെയും സഹായിക്കുകയാണ്.എൽ.ഡി.എഫ് ശക്തമായ നിലപാട് തുടരും.പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം ഇവിടെ നടപ്പാക്കില്ല. രാജ്യത്തേക്ക് കുടിയേറിയ മുസ്‌ലിംകളുടെ പൗരത്വം ഇല്ലാതാക്കുകയാണ് നിയമത്തിൻ്റെ ലക്ഷ്യം.കുടിയേറ്റക്കാരെ മുസ്ലീങ്ങളെന്നും അമുസ്‌ലിംകളെന്നും വേർതിരിക്കുന്നു.മതവിവേചനം നിയമവിധേയമാക്കുന്നതിനാണ് പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം കൊണ്ടുവന്നതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

Film News

മീരാ ജാസ്മിന്റെ പിതാവ് ജോസഫ് ഫിലിപ്പ് അന്തരിച്ചു. 83 വയസ്സായിരുന്നു. വാര്‍ധക്യ സഹജമായ അസുഖങ്ങളെ തുടര്‍ന്ന് ചികിത്സയില്‍ കഴിയുകയായിരുന്നു.എറണാകുളത്ത് വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം.ഭാര്യ ഏലിയാമ്മ ജോസഫ്. മറ്റു മക്കള്‍- ജിബി സാറാ ജോസഫ്, ജെനി...

Kerala News

കൊച്ചി:ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് ടിടിഇയെ തള്ളിയിട്ട് കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ഒഡിഷ ഗഞ്ചം സ്വദേശി രജനീകാന്ത് രണജിത്തിനെ (42) നെതിരേ കൊലക്കുറ്റം ചുമത്തി.എറണാകുളം മഞ്ഞുമ്മൽ കുണ്ടാപ്പാടം റോഡ് മൈത്രി ലെയിനിൽ താമസിക്കുന്ന തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശി...

Kerala News

ആലപ്പുഴയില്‍ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ജീവനക്കാരി മരിച്ചനിലയില്‍ മുറിക്ക് പുറത്തുനിന്ന് കണ്ടെത്തി.നെടുമുടി വൈശ്യംഭാഗത്തെ അയന റിസോര്‍ട്ടിലാണ് ജീവനക്കാരി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത് അസം സ്വദേശിനി ഖാസിറ കൗദും (44) ആണ് മരിച്ചത്. ഇവർത്തമസിച്ചിരുന്ന മുറിക്ക് പുറത്തുനിന്നാണ്...

Kerala News

സംസ്ഥാനത്ത് എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി പരീക്ഷകളുടെ മൂല്യനിർണയം ഇന്ന് മുതൽ. മാർച്ച് മാസം അവസാന വാരമാണ് എസ്എസ്എല്‍സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകള്‍ അവസാനിച്ചത്. ഇതാദ്യമായാണ് പരീക്ഷയ്ക്ക് ശേഷം ഇത്ര വേഗത്തില്‍ മൂല്യ നിര്‍ണയം നടക്കുന്നത്....