Connect with us

Hi, what are you looking for?

Film News

ഒടിടി-കൾ ബോക്‌സ് ഓഫീസ് സൂക്ഷ്മപരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാകുമ്പോൾ നിരവധി മലയാളം സിനിമകൾ അനിശ്ചിതത്വത്തിൽ

 

പ്രാദേശിക സിനിമകൾ, പ്രത്യേകിച്ച് മലയാളം സിനിമകൾ, ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ നിന്ന് മാത്രം ലാഭം കൊയ്യുന്നത് ഇനി ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, അത് സിനിമാ തിയറ്ററുകളിലേക്ക് മാറിനിൽക്കാൻ അവരെ നിർബന്ധിതരാക്കി. ചില തമിഴ്, തെലുങ്ക് സിനിമകൾ ഒടിടിയിൽ മാത്രം എങ്ങനെയെങ്കിലും അതിജീവിക്കുന്നുണ്ട്, എന്നാൽ മോളിവുഡിന് കനത്ത തിരിച്ചടി നേരിടുന്നതായി വ്യവസായ നിരീക്ഷകർ പറയുന്നു.

സമീപകാലത്ത്, പല സിനിമാ നിർമ്മാതാക്കളും ഒടിടി , സാറ്റലൈറ്റ് അവകാശങ്ങളെ മാത്രം ആശ്രയിച്ചിരുന്നു. ഇത് സാങ്കേതിക വിദഗ്ധരെയും താരങ്ങളെയും അവരുടെ ശമ്പള പാക്കേജുകൾ ഉയർത്താൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ സമീപകാല തിരിച്ചടികൾക്ക് ശേഷം, ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ അമിത വിലയ്ക്ക് സിനിമകൾ വാങ്ങേണ്ടതില്ലെന്ന് തീരുമാനിച്ചു.

അടുത്തിടെ ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോം പ്രതിനിധികളുടെ ഒരു അനൗപചാരിക സമ്മേളനത്തിൽ, ചില സിനിമകൾക്ക് ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകർക്ക് നൽകിയ വിലയുടെ 10 ശതമാനം പോലും നേടാൻ കഴിയില്ലെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു, ഇത് നിരവധി ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളെ ഞെട്ടിച്ചു. ഒരു ഒടിടി സ്ഥാപനം 27 കോടി രൂപയ്ക്ക് വാങ്ങിയ ഒരു ചിത്രം 50 ലക്ഷം രൂപയിൽ താഴെ മാത്രമാണ് റിട്ടേൺ നൽകിയത്.

ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലും തീരുമാനമെടുക്കുന്നവർക്ക് പണം കൈമാറിയ ഏജൻ്റുമാരാണ് ഉയർന്ന ഇടപാടുകൾ കൂടുതലും നടത്തിയത്. ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ ഇത്തരം സിനിമകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനെതിരെ തീരുമാനിച്ചത്, ഇത്തരം കടുത്ത മാനദണ്ഡങ്ങളുടെ ലംഘനങ്ങൾക്ക് ശേഷമാണ്. പുതിയ വരിക്കാരെ കൊണ്ടുവരാൻ കഴിയാത്ത സിനിമകളോട് അവർ നോ പറഞ്ഞു. ഇതിനർത്ഥം ഒടിടി പണത്തിൽ മാത്രം ബാങ്കിംഗ് നടത്തുന്ന ഏകദേശം 30 പ്രോജക്റ്റുകൾ ഇപ്പോൾ അനിശ്ചിതത്വത്തിലാണ്. പൂർത്തിയാക്കിയ നൂറോളം സിനിമകൾ ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ നിന്ന് അനുകൂലമായ അനുമതിക്കായി കാത്തിരിക്കുകയാണ്.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

You May Also Like

Film News

മീരാ ജാസ്മിന്റെ പിതാവ് ജോസഫ് ഫിലിപ്പ് അന്തരിച്ചു. 83 വയസ്സായിരുന്നു. വാര്‍ധക്യ സഹജമായ അസുഖങ്ങളെ തുടര്‍ന്ന് ചികിത്സയില്‍ കഴിയുകയായിരുന്നു.എറണാകുളത്ത് വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം.ഭാര്യ ഏലിയാമ്മ ജോസഫ്. മറ്റു മക്കള്‍- ജിബി സാറാ ജോസഫ്, ജെനി...

Kerala News

കൊച്ചി:ഓടുന്ന ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് ടിടിഇയെ തള്ളിയിട്ട് കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ഒഡിഷ ഗഞ്ചം സ്വദേശി രജനീകാന്ത് രണജിത്തിനെ (42) നെതിരേ കൊലക്കുറ്റം ചുമത്തി.എറണാകുളം മഞ്ഞുമ്മൽ കുണ്ടാപ്പാടം റോഡ് മൈത്രി ലെയിനിൽ താമസിക്കുന്ന തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശി...

Kerala News

ആലപ്പുഴയില്‍ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ജീവനക്കാരി മരിച്ചനിലയില്‍ മുറിക്ക് പുറത്തുനിന്ന് കണ്ടെത്തി.നെടുമുടി വൈശ്യംഭാഗത്തെ അയന റിസോര്‍ട്ടിലാണ് ജീവനക്കാരി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത് അസം സ്വദേശിനി ഖാസിറ കൗദും (44) ആണ് മരിച്ചത്. ഇവർത്തമസിച്ചിരുന്ന മുറിക്ക് പുറത്തുനിന്നാണ്...

Kerala News

സംസ്ഥാനത്ത് എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി പരീക്ഷകളുടെ മൂല്യനിർണയം ഇന്ന് മുതൽ. മാർച്ച് മാസം അവസാന വാരമാണ് എസ്എസ്എല്‍സി, പ്ലസ്ടു പരീക്ഷകള്‍ അവസാനിച്ചത്. ഇതാദ്യമായാണ് പരീക്ഷയ്ക്ക് ശേഷം ഇത്ര വേഗത്തില്‍ മൂല്യ നിര്‍ണയം നടക്കുന്നത്....